Bíó og sjónvarp

Mank og The Crown fá sex tilnefningar til Golden Globe

Stefán Árni Pálsson skrifar
Díana prinsessa kemur við sögu í fjórðu seríunni ef the Crown sem fær sex tilnefningar. 
Díana prinsessa kemur við sögu í fjórðu seríunni ef the Crown sem fær sex tilnefningar. 

Í dag voru tilnefningar til virtu verðlaunanna Golden Globe kynntar. Kvikmyndin Mank fær sex tilnefningar og þættirnir The Crown sem fjalla um lífshlaup Elísabetar Bretlandsdrottningar fengu einnig sex tilnefningar.

Verðlaunahátíðin verður haldin hátíðleg þann 28. febrúar og verða kynnar þær Tina Fey og Amy Poehler en þetta er í fjórða skipti sem þær eru kynnar.

Hér að neðan má sjá allar tilnefningar:

Besta kvikmyndin í flokknum Drama

  • THE FATHER (Trademark Films; Sony Pictures Classics)
  • MANK (Netflix; Netflix)
  • NOMADLAND (Highwayman / Hear/Say / Cor Cordium; Searchlight Pictures)
  • PROMISING YOUNG WOMAN (LuckyChap Entertainment / FilmNation Entertainment; Focus Features)
  • THE TRIAL OF THE CHICAGO 7 (Marc Platt Productions / Dreamworks Pictures; Netflix)

Besti leikkonan í kvikmynd í flokknum Drama

  • VIOLA DAVIS - MA RAINEY'S BLACK BOTTOM
  • ANDRA DAY - THE UNITED STATES VS. BILLIE HOLIDAY
  • VANESSA KIRBY - PIECES OF A WOMAN
  • FRANCES MCDORMAND - NOMADLAND
  • CAREY MULLIGAN - PROMISING YOUNG WOMAN

Besti leikarinn í kvikmynd í flokknum Drama

  • RIZ AHMED - SOUND OF METAL
  • CHADWICK BOSEMAN - MA RAINEY'S BLACK BOTTOM
  • ANTHONY HOPKINS - THE FATHER
  • GARY OLDMAN - MANK
  • TAHAR RAHIM - THE MAURITANIAN

Besta kvikmyndin í flokknum Söngleikja og grínmyndir

  • BORAT SUBSEQUENT MOVIEFILM (Four By Two Films; Amazon Studios)
  • HAMILTON (Walt Disney Pictures / RadicalMedia / 5000 Broadway Productions / NEVIS Productions / Old 320 Sycamore Pictures; Walt Disney Studios Motion Pictures)
  • MUSIC (Pineapple Lasagne Productions / Landay Entertainment; Vertical Entertainment / IMAX)
  • PALM SPRINGS (Party Over Here / Limelight Productions; NEON / Hulu)
  • THE PROM (Netflix / Dramatic Forces / Storykey Entertainment; Netflix)

Besta leikkona í flokknum Söngleikja og grínmyndir

  • MARIA BAKALOVA - BORAT SUBSEQUENT MOVIEFILM
  • KATE HUDSON - MUSIC
  • MICHELLE PFEIFFER - FRENCH EXIT
  • ROSAMUND PIKE - I CARE A LOT
  • ANYA TAYLOR-JOY  - EMMA

Besti leikarinn í flokknum Söngleikja og grínmyndir

  • SACHA BARON COHEN - BORAT SUBSEQUENT MOVIEFILM
  • JAMES CORDEN - THE PROM
  • LIN-MANUEL MIRANDA - HAMILTON
  • DEV PATEL - THE PERSONAL HISTORY OF DAVID COPPERFIELD
  • ANDY SAMBERG - PALM SPRINGS

Besta teiknimyndin

  • THE CROODS: A NEW AGE (DreamWorks Animation; Universal Pictures)
  • ONWARD (Walt Disney Pictures / Pixar Animation Studios; Walt Disney Studios Motion Pictures)
  • OVER THE MOON (Netflix / Pearl Studio / Glen Keane Productions; Netflix)
  • SOUL (Walt Disney Pictures / Pixar Animation Studios; Walt Disney Studios Motion Pictures)
  • WOLFWALKERS (Cartoon Saloon / Melusine; Apple / GKIDS)

Besta erlenda kvikmyndin

  • ANOTHER ROUND (DENMARK) (Zentropa Entertainments; Samuel Goldwyn Films)
  • LA LLORONA (GUATEMALA / FRANCE) (La Casa de Producción / Les Films du Volcan; Shudder)
  • THE LIFE AHEAD (ITALY) (Palomar; Netflix)
  • MINARI (USA) (Plan B; A24)
  • TWO OF US (FRANCE / USA) (Paprika Films; Magnolia Pictures)


Besta leikkonan í aukahlutverki

  • GLENN CLOSE - HILLBILLY ELEGY
  • OLIVIA COLMAN - THE FATHER
  • JODIE FOSTER - THE MAURITANIAN
  • AMANDA SEYFRIED - MANK
  • HELENA ZENGEL - NEWS OF THE WORLD


Besti leikarinn í aukahlutverki

  • SACHA BARON COHEN - THE TRIAL OF THE CHICAGO 7
  • DANIEL KALUUYA - JUDAS AND THE BLACK MESSIAH
  • JARED LETO  - THE LITTLE THINGS
  • BILL MURRAY - ON THE ROCKS
  • LESLIE ODOM JR.  - ONE NIGHT IN MIAMI...


Besti leikstjórinn

  • EMERALD FENNELL - PROMISING YOUNG WOMAN
  • DAVID FINCHER - MANK
  • REGINA KING - ONE NIGHT IN MIAMI...
  • AARON SORKIN - THE TRIAL OF THE CHICAGO 7
  • CHLOÉ ZHAO - NOMADLAND


Besta handritið

  • EMERALD FENNELL - PROMISING YOUNG WOMAN
  • JACK FINCHER - MANK
  • AARON SORKIN - THE TRIAL OF THE CHICAGO 7
  • FLORIAN ZELLER, CHRISTOPHER HAMPTON - THE FATHER
  • CHLOÉ ZHAO - NOMADLAND


Besta tónlistin í kvikmynd

  • ALEXANDRE DESPLAT - THE MIDNIGHT SKY
  • LUDWIG GÖRANSSON - TENET
  • JAMES NEWTON HOWARD - NEWS OF THE WORLD
  • TRENT REZNOR, ATTICUS ROSS - MANK
  • TRENT REZNOR, ATTICUS ROSS, JON BATISTE  - SOUL


Besta lagið í kvikmynd

  • “FIGHT FOR YOU” — JUDAS AND THE BLACK MESSIAH
    • Tónlistin eftir: H.E.R., Dernst Emile II
    • Texti eftir: H.E.R., Tiara Thomas

  • “HEAR MY VOICE” — THE TRIAL OF THE CHICAGO 7
    • Tónlistin eftir: Daniel Pemberton
    • Texti eftir: Daniel Pemberton, Celeste Waite

  • “IO SÌ (SEEN)” — THE LIFE AHEAD
    • Tónlistin eftir: Diane Warren
    • Texti eftir: Diane Warren, Laura Pausini, Niccolò Agliardi

  • “SPEAK NOW” — ONE NIGHT IN MIAMI...
    • Tónlistin eftir: Leslie Odom Jr, Sam Ashworth
    • Texti eftir: Leslie Odom Jr, Sam Ashworth

  • “TIGRESS & TWEED” — THE UNITED STATES VS. BILLIE HOLIDAY
    • Tónlist eftir: Andra Day, Raphael Saadiq
    • Texti eftir: Andra Day, Raphael Saadiq


Besta sjónvarpsþáttaröðin í flokknum Drama

  • THE CROWN - NETFLIX (Left Bank Pictures / Sony Pictures Television)
  • LOVECRAFT COUNTRY - HBO (HBO / Afemme / Monkeypaw / Bad Robot / Warner Bros. Television)
  • THE MANDALORIAN - DISNEY+ (Lucasfilm Ltd.)
  • OZARK - NETFLIX (MRC Television)
  • RATCHED - NETFLIX (Fox21 Television Studios)


Besta leikkonan í sjónvarpsþáttaröð í flokknum Drama 

  • OLIVIA COLMAN - THE CROWN
  • JODIE COMER  - KILLING EVE
  • EMMA CORRIN - THE CROWN
  • LAURA LINNEY - OZARK
  • SARAH PAULSON - RATCHED


Besti leikarinn í sjónvarpsþáttaröð í flokknum Drama 

  • JASON BATEMAN - OZARK
  • JOSH O'CONNOR - THE CROWN
  • BOB ODENKIRK - BETTER CALL SAUL
  • AL PACINO - HUNTERS
  • MATTHEW RHYS - PERRY MASON


Besta sjónvarpsþáttaröðin í flokknum Söngleikja og grínþáttum

  • EMILY IN PARIS - NETFLIX (Darren Star Productions / Jax Media / MTV Studios)
  • THE FLIGHT ATTENDANT - HBO MAX (HBO Max / Berlanti Productions / Yes, Norman Productions / Warner Bros. Television)
  • THE GREAT - HULU (Hulu / Civic Center Media / MRC)
  • SCHITT'S CREEK - POP TV (Not A Real Company Productions / Canadian Broadcast Company / Pop TV)
  • TED LASSO - APPLE TV+ (Apple / Doozer Productions / Warner Bros. Television / Universal Television)


Besta leikkonan í flokknum Söngleikja og grínþáttum 

  • LILY COLLINS - EMILY IN PARIS
  • KALEY CUOCO - THE FLIGHT ATTENDANT
  • ELLE FANNING - THE GREAT
  • JANE LEVY - ZOEY'S EXTRAORDINARY PLAYLIST
  • CATHERINE O'HARA - SCHITT'S CREEK


Besti leikarinn í flokknum Söngleikja og grínþáttum 

  • DON CHEADLE - BLACK MONDAY
  • NICHOLAS HOULT - THE GREAT
  • EUGENE LEVY - SCHITT'S CREEK
  • JASON SUDEIKIS - TED LASSO
  • RAMY YOUSSEF - RAMY


Besta stuttþáttaröðin eða sjónvarpskvikmynd 

  • NORMAL PEOPLE - HULU (Hulu / BBC / Element Pictures)
  • THE QUEEN'S GAMBIT - NETFLIX (Netflix)
  • SMALL AXE - AMAZON STUDIOS (BBC Studios Americas, Inc / Amazon Studios)
  • THE UNDOING - HBO (HBO / Made Up Stories / Blossom Films/David E. Kelley Productions)
  • UNORTHODOX - NETFLIX (Studio Airlift / RealFilm)


Besta leikkonan í flokknum stuttþáttaröð eða sjónvarpskvikmynd 

  • CATE BLANCHETT - MRS. AMERICA
  • DAISY EDGAR-JONES - NORMAL PEOPLE
  • SHIRA HAAS - UNORTHODOX
  • NICOLE KIDMAN - THE UNDOING
  • ANYA TAYLOR-JOY - THE QUEEN'S GAMBIT


Besti leikarinn í flokknum stuttþáttaröð eða sjónvarpskvikmynd 

  • BRYAN CRANSTON - YOUR HONOR
  • JEFF DANIELS - THE COMEY RULE
  • HUGH GRANT - THE UNDOING
  • ETHAN HAWKE - THE GOOD LORD BIRD
  • MARK RUFFALO - I KNOW THIS MUCH IS TRUE



Fleiri fréttir

Sjá meira


Velkomin á Vísi. Þessi vefur notar vafrakökur. Sjá nánar.