Innlent

Þau bjóða fram krafta sína í Norð­vestur­kjör­dæmi

Atli Ísleifsson skrifar
Norðvesturkjördæmi nær frá Hvalfirði að Skagafirði.
Norðvesturkjördæmi nær frá Hvalfirði að Skagafirði. Vísir

Tíu flokkar bjóða fram til Alþingis í Norðvesturkjördæmi að þessu sinni og eru í heildina 160 manns að finna á listum flokkanna. Listana í heild má sjá hér að neðan.

Norðvesturkjördæmi er fámennasta kjördæmið með 21.548 manns á kjörskrá eða 8,46 prósent kjósenda. Í kjördæminu eru sjö kjördæmissæti og eitt jöfnunarsæti.

Svona greiddu kjósendur afkvæði í Norðvesturkjördæmi í Alþingiskosningunum 2017:

Björt framtíð (A), Framsóknarflokkurinn (B), Viðreisn (C), Sjálfstæðisflokkurinn (D), FLokkur fólksins (F), Miðflokkurinn (M), Píratar (P), Samfylkingin (S) og Vinstri græn (V).Vísir

Að morgni 29. október 2017, daginn eftir síðustu þingkosningar, var ljóst að þessir myndu sitja á þingi fyrir Suðurkjördæmi:

Vísir

Að neðan má sjá framboðslista flokkanna sem bjóða fram í kjördæmi í kosningunum sem fram fara laugardaginn 25. september.

Stefán Vagn Stefánsson, Lilja Rannveig Sigurgeirsdóttir, Halla Signý Kristjánsdóttir.

Framsóknarflokkurinn (B): 

  1. Stefán Vagn Stefánsson, forseti sveitastjórnar og yfirlögregluþjónn, Sauðárkróki
  2. Lilja Rannveig Sigurgeirsdóttir, háskólanemi og formaður SUF, Borgarbyggð
  3. Halla Signý Kristjánsdóttir, alþingismaður, Ísafjarðarbæ
  4. Friðrik Már Sigurðsson, bóndi og formaður byggðarráðs, Húnaþingi vestra
  5. Iða Marsibil Jónsdóttir, skrifstofu- og mannauðsstjóri og forseti sveitarstjórnar, Bíldudal
  6. Elsa Lára Arnardóttir, aðstoðarskólastjóri, bæjarfulltrúi og fyrrv. alþingismaður, Akranesi
  7. Þorgils Magnússon, skipulags- og byggingarfulltrúi, Blönduósi
  8. Gunnar Ásgrímsson, háskólanemi, Sauðárkróki
  9. Kolbrún Ösp Guðrúnardóttir, nemi, Hafnarfirði
  10. Jóhanna María Sigmundsdóttir, verkefnastjóri og fyrrv. alþingismaður, Búðardal
  11. Ragnheiður Ingimundardóttir, verslunarstjóri, Strandabyggð
  12. Gauti Geirsson, háskólanemi, Noregi
  13. Sæþór Már Hinriksson, tónlistarmaður, Sauðárkróki
  14. Sigrún Sjöfn Ámundadóttir, lögreglumaður, Borgarbyggð
  15. Sigurdís Katla Jónsdóttir, nemi, Dalabyggð
  16. Sveinn Bernódusson, járnsmíðameistari, Bolungarvík
Guðmundur Gunnarsson, Bjarney Bjarnadóttir, Starri Reynisson.

Viðreisn (C):

  1. Guðmundur Gunnarsson, fyrrv. bæjarstjóri Ísafjarðarbæjar, Kópavogi
  2. Bjarney Bjarnadóttir, grunnskólakennari, Borgarnesi
  3. Starri Reynisson, forseti Uppreisnar, Reykjavík
  4. Ingunn Rós Kristjánsdóttir, sálfræðinemi, Ísafirði
  5. Egill Örn Rafnsson, tónlistarmaður og nemi í skapandi greinum, Borgarnesi
  6. Edit Ómarsdóttir, verkefnastjóri Icelandic Startups, Akranesi
  7. Pétur Magnússon, húsasmiður, Ísafirði
  8. Svandís Edda Halldórsdóttir, lögfræðingur, Akranesi
  9. Alexander Aron Guðjónsson, rafvirki, Akranesi
  10. Auður Helga Ólafsdóttir, hjúkrunarfræðingur, Ísafirði
  11. Ragnar Már Ragnarsson, byggingarfulltrúi, Stykkishólmi
  12. Lee Ann Maginnis, kennari og lögfræðingur, Blönduósi
  13. Magnús Ólafs Hansson, húsgagnasmíðameistari, Akranesi
  14. Ragnheiður Jónasdóttir, forstöðumaður, Akranesi
  15. Pétur G. Markan, samskiptastjóri Biskupsstofu, Hafnarfirði
  16. Sigrún Camilla Halldórsdóttir, formaður Félags eldri borgara á Ísafirði, Ísafirði
Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir, Haraldur Benediktsson, Teitur Björn Einarsson.

Sjálfstæðisflokkurinn (D):

  1. Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir, alþingismaður og ráðherra, Kópavogi
  2. Haraldur Benediktsson, alþingismaður og bóndi, Hvalfjarðarsveit
  3. Teitur Björn Einarsson, lögmaður og varaþingmaður, Varmahlíð
  4. Sigríður Elín Sigurðardóttir, sjúkraflutningakona, Hvalfjarðarsveit
  5. Guðrún Sigríður Ágústsdóttir, ráðgjafi, Reykjavík
  6. Örvar Már Marteinsson, skipstjóri, Ólafsvík
  7. Magnús Magnússon, sóknarprestur, Húnaþingi vestra
  8. Lilja Björg Ágústsdóttir, lögmaður og forseti sveitarstjórnar, Reykholti
  9. Bjarni Pétur Marel Jónasson, háskólanemi, Hnífsdal
  10. Bergþóra Ingþórsdóttir, nemi í félagsráðgjöf, Akranesi
  11. Friðbjörg Matthíasdóttir, viðskiptafræðingur og oddviti í Vesturbyggð, Bíldudal
  12. Sigrún Hanna Sigurðardóttir, búfræðingur, bóndi, Búðardal
  13. Anna Lind Særúnardóttir, meistaranemi í félagsráðgjöf, Stykkishólmi
  14. Gísli Sigurðsson, framkvæmdastjóri og formaður byggðarráðs, Sauðárkróki
  15. Guðmundur Haukur Jakobsson, pípulagningarmeistari og forseti sveitarstjórnar, Blönduósi
  16. Eyrún Ingibjörg Sigþórsdóttir, viðskiptafræðingur, Tálknafirði
Eyjólfur Ármannsson, Þórunn Björg Bjarnadóttir, Hermann Jónsson Bragason.

Flokkur fólksins (F):

  1. Eyjólfur Ármannsson, lögfræðingur LL.M., Þingeyri
  2. Þórunn Björg Bjarnadóttir, landbúnaðarverkakona, fyrrv. bóndi, Borgarnesi
  3. Hermann Jónsson Bragason, vélstjóri, Stykkishólmi
  4. Eyjólfur Guðmundsson, starfsmaður á sambýli fyrir fatlaða, Blönduósi
  5. Sigurlaug Sigurðardóttir, náttúrufræðingur, Bolungarvík
  6. Sigurjón Þórðarson, líffræðingur, Sauðárkróki
  7. Sigríður Inga Sigurjónsdóttir, dýralæknir, Ísafirði
  8. Bjarki Þór Pétursson, verkamaður og öryrki, Akranesi
  9. Jenný Ósk Vignisdóttir, landbúnaðarverkakona, Borgarnesi
  10. Einir G. Kristjánsson, verkefnastjóri og öryrki, Vogum
  11. M. Sigurlaug Arnórsdóttir, öryrki, Ísafirði
  12. Magnús Kristjánsson, eldri borgari, Stykkishólmi
  13. Erna Gunnarsdóttir, öryrki, Vogum
  14. Halldór Svanbergsson, bílstjóri, Kópavogi
  15. Jóna Marvinsdóttir, matráður og eldri borgari, Reykjavík
  16. Kristjana S. Vagnsdóttir, eldri borgari, Þingeyri
Helga Thorberg, Árni Múli Jónasson, Sigurður Jón Hreinsson.

Sósíalistaflokkurinn (J): 

  1. Helga Thorberg, leikkona og garðyrkjufræðingur, Reykjavík
  2. Árni Múli Jónasson, mannréttindalögfræðingur og framkvæmdastjóri, Hafnarfirði
  3. Sigurður Jón Hreinsson, véliðnfræðingur og bæjarfulltrúi, Ísafirði
  4. Aldís Schram, lögfræðingur og kennari, Reykjavík
  5. Bergvin Eyþórsson, þjónustufulltrúi og varaformaður Verkalýðsfélags Vestfirðinga, Ísafirði
  6. Guðni Hannesson, ljósmyndari, Akranesi
  7. Ágústa Anna Ómarsdóttir, lyfjatæknir, Stykkishólmi
  8. Sigurbjörg Magnúsdóttir, eftirlaunakona, Blönduósi
  9. Jónas Þorvaldsson, sjómaður, Skagaströnd
  10. Valdimar Andersen Arnþórsson, heimavinnandi húsfaðir, Akranesi
  11. Guðrún Bergmann Leifsdóttir, listakona, Patreksfirði
  12. Magnús A. Sigurðsson, minjavörður, Stykkishólmi
  13. Dröfn Guðmundsdóttir, kennari, Akranesi
  14. Indriði Aðalsteinsson, bóndi, Hólmavík
  15. Fjóla Heiðdal Steinarsdóttir, háskólanemi, Reykjavík
  16. Finnur Torfi Hjörleifsson, lögfræðingur og eftirlaunamaður, Borgarnesi
Bergþór Ólason, Sigurður Páll Jónsson, Finney Aníta Thelmudóttir.

Miðflokkurinn (M):

  1. Bergþór Ólason, alþingismaður, Akranesi
  2. Sigurður Páll Jónsson, alþingismaður, Stykkishólmi
  3. Finney Aníta Thelmudóttir, háskólanemi, Reykjavík
  4. Ílóna Sif Ásgeirsdóttir, starfsmaður við frístund, Skagaströnd
  5. Högni Elfar Gylfason, bóndi og vélfræðingur, Varmahlíð
  6. Hákon Hermannsson, framkvæmdastjóri, Ísafirði
  7. Anna Ágústa Halldórsdóttir, skrifstofumaður, Borgarnesi
  8. Erla Rut Kristínardóttir, stuðningsforeldri, Akranesi
  9. Óskar Albert Torfason, framkvæmdastjóri, Drangsnesi
  10. Valgerður Sveinsdóttir, lyfjafræðingur, Borgarbyggð
  11. Erna Ósk Guðnadóttir, húsmóðir, Skagaströnd
  12. Ragnar Stefán Rögnvaldsson, starfsmaður á hjúkrunarheimili, Skagaströnd
  13. Hafdís Björgvinsdóttir, sjúkraliði, Stykkishólmi
  14. Ingi Guðnason, dyravörður, Reykjavík
  15. Gunnlaugur Magnús Sigmundsson, fyrrv. alþingismaður, Kópavogi
  16. Óli Jón Gunnarsson, fyrrv. bæjarstjóri, Akranesi
Sigurlaug Guðrún Inga Gísladóttir, Jóhann Bragason, Hafþór Magnússon.

Frjálslyndi lýðræðisflokkurinn (O):

  1. Sigurlaug Guðrún Inga Gísladóttir, verslunarmaður, Blönduósi
  2. Jóhann Bragason, rafvirki, Reykjanesbæ
  3. Hafþór Magnússon, sjómaður, Reykjavík
  4. Jón Sigurðsson, smiður, Reykjavík
  5. Reynir Sigurður Gunnlaugsson, iðnaðarmaður, Blönduósi
  6. Karl Löve, öryrki, Reykjavík
  7. Ásta Björg Tómasdóttir, öryrki, Kópavogi
  8. Sigurður Þorri Sigurðsson, öryrki, Blönduósi
  9. Ingólfur Daníel Sigurðsson, tæknimaður, Blönduósi
  10. Jóhanna María Kristjánsdóttir, eldri borgari, Reykjavík
  11. Gunnar Karl Halldórsson, prentari, Hellissandi
  12. Friðfinnur V. Hreinsson, viðskiptafræðingur, Vogum
  13. Guðrún Kristín Ívarsdóttir, matreiðslumaður, Reykjavík
  14. Símon Sverrisson, kaupmaður, Reykjavík
  15. Höskuldur Davíðsson, eldri borgari, Reykjavík
  16. Gunnlaugur Dan Sigurðsson, öryrki, Blönduósi
Magnús Davíð Norðdahl, Gunnar Ingiberg Guðmundsson, Pétur Óli Þorvaldsson.

Píratar (P):

  1. Magnús Davíð Norðdahl, lögmaður, Reykjavík
  2. Gunnar Ingiberg Guðmundsson, strandveiðisjómaður og nemi, Kópavogi
  3. Pétur Óli Þorvaldsson, verslunarmaður, Suðureyri
  4. Sigríður Elsa Álfhildardóttir, sjúkraliðanemi, Ísafirði
  5. Ragnheiður Steina Ólafsdóttir, öryrki, Borgarnesi
  6. Ólína Björk Hjartardóttir, atvinnurekandi, Sauðárkróki
  7. Hákon Óli Sigurðsson, málari, Ísafirði
  8. Ingibjörg Alma Benjamínsdóttir, leikskólakennari, Hólmavík
  9. Jóhannes Gunnar Þorsteinsson, leikjasmiður, Húnaþingi vestra
  10. Vigdís Auður Pálsdóttir, ellilífeyrisþegi, Reykjavík
  11. Leifur Finnbogason, verkefnastjóri, Borgarnesi
  12. Elsa Kristjánsdóttir, framkvæmdastjóri, Reykjavík
  13. Samúel Kristjánsson, sjómaður, Súðavík
  14. Vignir Árnason, bókavörður, Reykjavík
  15. Svafar Helgason, nemi í sameindalíffræði, Reykjavík
  16. Eva Pandora Baldursdóttir, fyrrv. alþingismaður, Reykjavík
Valgarður Lyngdal Jónsson, Jónína Björg Magnúsdóttir, Sigurður Orri Kristjánsson.

Samfylkingin (S):

  1. Valgarður Lyngdal Jónsson, grunnskólakennari og forseti bæjarstjórnar Akraness, Akranesi
  2. Jónína Björg Magnúsdóttir, keiluþjálfari, Akranesi
  3. Sigurður Orri Kristjánsson, ríkisstarfsmaður og íþróttafréttamaður, Reykjavík
  4. Edda Katrín Einarsdóttir, nemi í þroskaþjálfafræðum, Ísafirði
  5. Ída Finnbogadóttir, þroskaþjálfi, Reykjavík
  6. Magnús Vignir Eðvaldsson, kennari, Hvammstanga
  7. Ingimar Ingimarsson, organisti, Reykhólahreppi
  8. Steinunn M. Sigurbjörnsdóttir, kerfisfræðingur, Reykjavík
  9. Guðríður Sigurjónsdóttir, leikskólakennari, Akranesi
  10. Gylfi Þór Gíslason, lögregluvarðstjóri, Ísafirði
  11. Guðný Friðfinnsdóttir, nemi, Sauðárkróki
  12. Oddur Sigurðarson, framkvæmdastjóri og frumkvöðull, Hvammstanga
  13. Salvör Svava G. Gylfadóttir, hjúkrunarfræðingur, Borgarnesi
  14. Guðni Kristjánsson, sérfræðingur, Sauðárkróki
  15. Sigurbjörg K. Ásgeirsdóttir, ræstitæknir, Patreksfirði
  16. Björn Guðmundsson, húsasmiður, Akranesi
Bjarni Jónsson, Lilja Rafney Magnúsdóttir, Sigríður Gísladóttir.

Vinstri græn (V):

  1. Bjarni Jónsson, fiskifræðingur og sveitarstjórnarmaður, Hólum í Hjaltadal
  2. Lilja Rafney Magnúsdóttir, alþingismaður, Suðureyri
  3. Sigríður Gísladóttir, dýralæknir, Ísafirði
  4. Þóra Margrét Lúthersdóttir, sauðfjár- og skógarbóndi, Húnavatnshreppi
  5. Lárus Ástmar Hannesson, grunnskólakennari, Stykkishólmi
  6. Heiðar Mar Björnsson, kvikmyndagerðarmaður, Akranesi
  7. Halldóra Lóa Þorvaldsdóttir, kennslustjóri, Reykholti
  8. Ólafur Halldórsson, starfsmaður í aðhlynningu, Skagaströnd
  9. Dagrún Ósk Jónsdóttir, þjóðfræðingur, Strandabyggð
  10. María Hildur Maack, umhverfisstjóri, Reykhólum
  11. Auður Björk Birgisdóttir, háriðnmeistari og bóndi, Hofsósi
  12. Einar Helgason, skiptastjóri, Patreksfirði
  13. Brynja Þorsteinsdóttir, leiðbeinandi á leikskóla, Borgarnesi
  14. Rún Halldórsdóttir, læknir, Akranesi
  15. Valdimar Guðmannsson, iðnverkamaður, Blönduósi
  16. Guðbrandur Brynjúlfsson, bóndi, Borgarbyggð

Tengdar fréttir



Athugið. Vísir hvetur lesendur til að skiptast á skoðunum. Allar athugasemdir eru á ábyrgð þeirra er þær rita. Lesendur skulu halda sig við málefnalega og hófstillta umræðu og áskilur Vísir sér rétt til að fjarlægja ummæli og/eða umræðu sem fer út fyrir þau mörk. Vísir mun loka á aðgang þeirra sem tjá sig ekki undir eigin nafni eða gerast ítrekað brotlegir við ofangreindar umgengnisreglur.

Fleiri fréttir

Sjá meira


Velkomin á Vísi. Þessi vefur notar vafrakökur. Sjá nánar.